News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

มาชวนป้า แระ ซามาชิก ลอยกะทง

Previous topic - Next topic

teeraday

ป้า และสมาชิกครับ อย่าลืมสืบสานประเพณีไทย วันเพ็ญเดือน สิบสอง น้ำน่องเต็มตลิ่ง พวกเราทั้งหลายชายหญิง สนุกกันจริงวันลอยกระทงนะครับ (ฮาโลวีน ก็เพิ่งผ่านไป และก็อยู่ช่วงอะไรน๊า เทศกาลขอบคุณพระเจ้า  ใช่มะ) กลัวจะลืมกันจังครับ

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0488 ห้อง pallswiss (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

blacktea

สวัสดค่ะ พ่อหนุ่มชาละวัน
 ไปลอยกระทงกับใครเล่าจ๊ะ

แจงจ้า

อยากไปลอยกระทงจังเลยค่ะ

ชอบประเพณี ชอบเทศกาลของไทย ทุกวัน เลย

ชอบที่ คนเยอะๆ ดูแล้ว สนุกสนาน ครื้นเครง เป็นวันที่มีความสุขอีกวัน

ตั้งแต่มาอยู่นี่ ยังไม่ได้ลอยเลย  
 ..

สงสัย ต้อง รอ ไป ลอยอังคาร ครั้งเดียวเลย มั่งเรา..หุหุ

pall

สวัสดีจ๊ะธีระ
 ไม่ได้ไปลอยกระทงที่ไหนเลย.
 ส่วนมากจะนั่งจั่วไพ่กับลุงแทบทุกวัน
 หรือไม่ก็นั่งดูทีวีด้วยกันคุยกันสัพเพเหระ.
 ที่เบิร์นก็เพิ่งจัดเสร็จไปงานเทศกาลหัวหอม

ธีระไปเที่ยวสนุกไหมจ๊ะ?