News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

ไปไหนกันหมดเอ๋ย

Previous topic - Next topic

ต๋อย

หายไปไหนกันหมดกันคะ  ช่วงนี้เงียบเหงาจังเลยไม่มีใครตั้งกระทู้ใหม่ๆ เลย  ป้าพอลสบายดีหรือเปล่า ทำอะไรอยู่ตอนนี้และทุกคนในห้องนี้ด้วยทำอะไรช่วงนี้บ้าง  คิดถึงทุกคนจ้า

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0486 ห้อง pallswiss (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

blacktea

สวัสดีค่ะ...ชาดำกำลังจะไปลอยกระทงที่กรุงเทพค่ะ
 พรุ่งนี้จะไปที่เจ้าพระยา คิดถึงทุกคนค่ะ

ต๋อย

อยากไปด้วยจัง คิดถึงลอยกระทงที่เมืองไทยทุกๆปีก่อนจะมาอยู่ที่นี่  เป็นหัวหน้าแก็ง เด็กๆ ทำกระทง ปีนี้ก็อดไม่รู้ว่าเมื่อไหร่จะได้ไปลอยกระทงที่เมืองไทย... พูดเรื่องนี้แล้วคิดถึงพ่อแม่ญาติพี่น้องที่เมืองไทยมากเลย.  อ้อวันพ่อใกล้จะมาถึงแล้วใครทำอะไรให้พ่อบ้างเอ่ย  ต๋อยกำลังเดินดูการ์ดให้พ่ออยู่หวังว่าส่งพรุ่งนี้คงทัน

ส้มตำ

หวัดดีจ้ะตอ๋ย..
 คิดเหมือนพี่เลย..
 วันนี้กะว่าจะถามข่าวป้า..พอลล่าอยู่เหมือนกัน..
 ป้าสบายดีใหมคะ??คิดถึงค่ะ

อาทิตย์นี้ทำงานทั้งอาทิตย์จ้ะตอ๋ย..
 กลางวันก็นอน...เพราะว่าเข้างานกลางคืน

miko

สวัสดีคะ คุณต๋อย น้อง ชาดํา และ พี่ ส้มตําสบายดีทุกคนนะคะ คิดถึงทุกคนเหมือนกันคะ

pall

สวัสดีจ๊ะส้มตำ
 สวัสดีจ๊ะต๋อย
 สวัสดีจ๊ะชาดํา
 สวัสดีจ๊ะmiko

สวัสดีจ๊ะทุกๆคน

ขอบใจจ๊ะ.ช่วงนี้ป้าหายหน้าหายตาไปจริงๆ
 มีปัญหาหลายอย่างเกี่ยวกับสุขภาพ
 ลุงมีปัญหาท่ออาหารติดเชื้ออย่างรุนแรง
 หมอเอ็กซ์เรย์เจอแล้วให้ยามากินแค่อาทิตย์เดียว
 ถ้าไม่หายต้องตั้งต้นกันใหม่
 อาการของลุงคราวนี้หนักมาก.
 และเดือนธันวาก็ไปตรวจโรคหัวใจอีก.

ป้าเองมาจับคอมไม่ได้เลยเพราะตามองอะไรมัวไปหมด
 หมอตรวจสุขภาพไม่พบอะไร.
 ความดัน..อะไรปรกติทุกอย่าง..
 แต่ป้าจะหน้ามืดและปวดหัวหนักจนตามองอะไรไม่เห็น
  ตอนนี้อาการเริ่มดีขึ้นเข้ามาจับคอมได้บ้าง
 คุยกับแม่แกก็เป็นห่วงกลัวเป็นเนื้องอกในสมอง
 และแม่ก็กลัวลุงจะเป็นมะเร็ง

ป้าคงจะเข้ามาบ้างไม่เข้าบ้าง
 แต่คงนั่งนานๆไม่ไหว.
 ขอบใจทุกๆคนมากนะจ๊ะ

ช่วงนี้ใครมีข่าวคราวอะไรดีๆมาช่วยลง
 ด้วยนะจ๊ะ.ถือว่าที่นี่เป็นบ้านของตัวเอง

แจง

คิดถึง บ้านนี้เหมือนกันเลยค๊า

ป้าค๊า เอ้อ พรุ่งนี้ โทรหาอีกดีกว่า ค่ะ

จาชวนป้ามาทานข้าว หาวันได้แล้ว พุธหน้า อ่ะค่ะ

พี่ๆ คนไหน ว่าง วันพุธ เชิญ นะค๊า

จาทำของอร่อยๆ(คิดว่าอ่ะนะ) ไว้รอป้า และ ลุง ค่ะ

หุหุ ช่วงนี้ งานเยอะมาก เมื่อวานแจงกลับ ตี 4  

พี่ชาดำ อยากไปลอยกระทงด้วยจัง  

พี่ส้มตำ พี่ต๋อย ทำกระทงไปลอยไหนรึป่าวค๊า..?? หุหุ

ดูข่าว กระทงเมืองไทยแพงมั่กๆเลยจ้า

blacktea

สวัสดีทุกคนค่ะ
 วันนี้ตั้งใจจะไปลอยกระทง  
 แต่หลังจากกลับจากช้อปปิ้งมาทั้งวัน แล้วเหนื่อยจังเลย
 รถติดมากๆ ด้วยค่ะ ดูทีวีน่าจะเป็นคำตอบสุดท้ายค่ะ อิอิ

ต๋อย

ขอให้หายเร็วๆ นะจ๊ะทั้งป้าและลุง จะได้ฉลองคริสมาสกับปีใหม่ได้สนุก  เป็นกำลังใจให้ค่ะ

แจง

แวะ ก่อนไปทำงาน

ขอให้ ลุงและป้า หายไวไวนะคะ

รักษาสุขภาพ เป็นห่วงค่ะ

จะได้มาทานข้าว ด้วยกัน ซักที

blacktea

ป้าจ๋า...รักษาสุขภาพมากๆ นะคะ ส่งความห่วงใยถึงลุงด้วยค่ะ