News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

วิหาร Muenster เมืองเบิร์น

Previous topic - Next topic

แจง

ย้ายไปอีกห้อง ห้องนี้ มีแต่นักรบ มีดาบ หอก เครื่องมือต่อสู้ ชุดออกศึก

แจง

น่ากลัวมากๆ ดูที่หัวกะโหลกนะคะ เป็นรูโบ๋  ไม่จากหอก ก็โดนดาบยาวๆ ใหญ่ๆ แทงทะลุ  

เห็นแล้ว..กึ๋ยยยยย

แจง

ย้ายมาอีกห้อง ห้องนี้ เป็นห้องแสดงรูปปั้น ที่ขุดค้นพบ ในสวยข้างๆ วิหารMuenster  นะคะ  
 ของจริงอยู่ที่พิพิธภัณฑ์ แล้วทำจำลองไว้ที่วิหารจ๊ะ

แจง

จากนี้ก็เข้าไปอีกหลายห้องเลย ห้อง ประวัติอินเดียแดง  

ห้องอียิปต์  ห้องการทอผ้า ทำพรม สมัยก่อน เค้าทำได้ผืนใหญ่ มากๆๆ ใหญ่พอๆกับผนังห้องโถง  แถมทำเป็นเรื่องราว ไว้ด้วยค่ะ

แล้วพวกเราก็เหนื่อย เหอๆ...กว่าจะดูหมด ก็ ตาลายเลยค่ะ

ตาลายจริงๆ ไม่งั้นคงไม่ไปเหยียบ ขี้หมา ในเมือง หรอกอ่ะ

เหอๆ...กร๊ากกกกกก

เซ็ง มากๆเลยจ๊ะ ครั้งแรกเลยเนี้ย เหอๆ

กินข้าวไปดูหนัง เอเลี่ยน ประทะ พรีเดเตอร์...

มันส์มากค่ะ ขอบอก

แจง

แจงขอโทษพี่ปุ้ยด้วยจ๊ะ

ไม่เห็น ข้อความเลย แฮ่ะๆ

เห็นป่าว ตาลายจริงๆ

ต๋อย

รูปสวยๆทั้งนั้นๆเลย ขอบคุณที่เอามาฝากยังไม่มีโอกาสไปเที่ยวเลย และไม่รู้จะได้ไปเที่ยวเบิร์นอีกวันไหน  รูปเยอะมากดูจนตาลายเลย
 ขยันเที่ยวจังเลยนะจ๊ะตัวเอง  ฮิฮิ