News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

วิหาร Muenster เมืองเบิร์น

Previous topic - Next topic

แจง

ใบไม้ ร่วงเกลื่อนพื้น

แจง

แจง

เห็นหมี มั้ยคะ??

มี หมีอยู่ตัว อยู่ บน ปากเขื่อน นะ

ถามว่า หมี ทำไมไปอยู่แถวนั้น??

แจง นึกว่า เป็นเพราะ เมืองเบิร์น มีสัญลักษณ์เป็นหมี เอาไปไว้ ตรงนั้น ก็เท่ ดี  ดานี่บอกว่า

หมีเค้ามาหาปลา ต่างหาก ล่ะ....????

กร๊ากกกกกกกกก

แจง

ฝากไว้ก่อน เดี๋ยวมาแปะต่อจ๊ะ

แจง

อีกมุมนึง   หมู่บ้านเกือกม้า (ตั้งเอง บ้านเรือนเค้าโค้งมนๆ เหมือนเกือกม้าเลย)

แจง

แจง

คราวนี้เดินข้ามสะพานนี้ไปพิพิธภัณฑ์กันค่ะ

แจง

จากกลางสะพาน มองเห็นรัฐสภา ด้วยค๊า

แจง

แว้ก รูปนี้ค่ะๆ

รูปข้างบน สนามกีฬา ข้างล่างสะพาน แฮ่ๆ รูปเยอะปายหน่อย

แจง

มาถึงแล้วค่ะ  Historisches Museum BERN