News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

วิหาร Muenster เมืองเบิร์น

Previous topic - Next topic

แจง

เห็นภาพคงรู้แล้ว ว่าจะพาไปไหน อิอิ

เมื่อวาน ไม่รู้จะไปไหนดี เพราะได้วันหยุด(วันอาทิตย์) มา 1 วัน
 จะไปไกลๆ ก็ดูอากาศไม่เป็นใจ แดดออกมาให้เห็น นิดส์ นึง เองค่ะ

เลยชวนกันเข้า วิหารMuenster  แล้วค่อยแวะไปกินส้มตำ แต่พอออกมาแล้ว ไปถึงร้าน ทับทิม ร้านปิดวันอาทิตย์ซะงั้น

อากาศเย็นมั่กๆเลยค่ะ แค่ 6 องศา เอง ฮือๆ...มะชอบเลยหน้าหนาว ..

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0482 ห้อง pallswiss (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

แจง

รู้จัก วิหาร นี้ ครั้งแรก ในหนังสือเรียนภาษาเยอรมัน เล่นนึง
 เขียนถึง บ้านบนหอคอย ในตำราที่เรียน ตอนนั้นเป็น คุณลุง ชื่อ บ๊อบ  แต่มาวันนี้ เป็น ผู้หญิงคนนึง ที่อาศัยอยู่บนหอคอยแทน ลุงบ๊อบค่ะ

เราไปกัน สาย เลยอดขึ้นไปชมวิวบนหอคอย เพราะตอนบ่าย 4 โมง จะเริ่มคอนเสริต ค่ะ

แจง

แจง

ส่วนตัวแจงชอบกระจก สีสรร จัดๆ แบบนี้ มากจ๊ะ

แจง

ดูรูปดีกว่าคะ รายละเอียด มะรู้ แฮ่ะๆ

แจง

ชื่อใครเอ่ย?? 2 ชื่อเลยจ๊ะ

แจง

แจง

ออกมาแล่ะค่ะ ไปเดินเล่นในสวนติดกับวิหาร นะคะ

ตรงด้านล่าง สวน นี่แหล่ะค่ะ ที่ เค้าค้นพบ รูปปั้น บางส่วน จากหอคอย  

แล้วจาพอไปดูต่อ ที่ พิพิธภัณฑ์ นะคะ

แจง