News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

Looking for new friends krub !

Previous topic - Next topic

Garfield

I'm now in BKK krub...kor will go to stay in Lucern this imcoming winter, just plan to take a coure of German there or if possible to find a small job..( I graduated from Kasetsart University/ Hotel & Tourism Managment krub )

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0462 ห้อง pallswiss (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

jang

ดีจ๊า

เดี๋ยวนี้ นะ บ้านป้า มีหนุ่มๆ น้อยๆ แวะมา เยอะเลยนะคะ

ยินดีที่ได้รู้จักค๊า

จะมา ลูเซิร์นเหรอคะ?? สวยมากค่ะเมืองนี้

แวะเข้ามาคุยบ่อยๆนะค๊า

เอาภูเขาสวิส มารับ

miko

สวัสดี เช่นกันจ๊ะ ยินดีที่ได้รู้จัก มิโกะ อยู่ติดกับ ลูชิร์น ถ้ามาลูชิร์น แวะมาเที่ยวแถวบ้าน มิโกะ ด้วยนะ ยินดีต้อนรับ แถวบ้าน ภูเขาจะสูงมาก ถ้ามาหน้าหนาวจะชวนไปเล่นสกีกัน และจะทํา ฟองดูให้ทาน

vacheron(tom of swizz)

hello youngboi,welcome to swizz nakub.i'm in basel also not far from luzern.

Garfield

Oh, thanks all !  So nice to know all of you and hope more and more...55555 Sorry na krub, I'm very bad to typing thai...( but Kon thai 100 % krub )

Is it not too boring for you all in Winter time there?

Garfield

ยาหยี

วิ่งมาต้อนรับน้องใหม่ด้วยคน แฮกกกๆๆๆๆๆๆขนาดวิ่งแล้วยังไม่ทันเพื่อนๆเลยค่ะมาช้ากว่าใครอีกเปล่านะเรา  
 Lucern สวยค้าเห็นด้วยกะหลายๆคนค่ะ

Garfield

แล้วจะมีใครอยากจะรับน้องบ้างครับ ผมเด็กหละรีครับ  อิอิอิอิ

pall

สวัสดีจ๊ะGarfield  
 เรียกไทยว่าแมวป่าใช่หรือเปล่า
 ลูกชายป้ามันชอบโลโก้อันนี้มาก

เมื่อไรจะมาลูเซิร์นจ๊ะ
 ช่วงนี้อากาศปรวนแปรมากคุ้มดีคุ้มร้ายตลอด
 วันนี้ฝนก็ตกทั้งวันหนาวเย็นด้วย

หน้าหนาวไม่น่าเบื่อเลย...วิ่งเล่นหิมะสนุกดี
 Garfield เคยเห็นเกล็ดน้ำแข็งเกาะกิ่งสนหรือต้นไม้ไหม
 สวยสุดๆ.ต้องดูตอนแดดส่องนิดหน่อยเห็นเกล็ดน้ำแข็ง
 เล็กๆๆเป็นรูปต่างๆสวยมาก

ยิ่งตอนที่มีไอขึ้นจางๆหิมะจับกิ่งไม้หนา
 หิมะแบบนี้อธิบายไม่ถูกแต่มีเสน่ห์สุดๆ
 ไม่เหงาชอบมากถ้าหิมะตก................
 และไปเล่นสกีเดินแบบคนแก่จ๊าบมากๆๆๆๆๆ

Garfield

จริงๆก้อชื่อฟิวครับ แต่มีเพื่อนคนนึงชอบเรียกว่าการ์ฟิลด์ ผมกะว่าจะไปสวิสราวๆ ก่อนคริสต์มาส ป้าพักแถวไหนครับ ฟิวเล่นสกีไม่เป็นอ่ะ

pall

สวัสดีจ๊ะฟิว
 ช่วงนี้อากาศแย่สุดๆๆเริ่มเย็นมาก.คนจะเริ่มป่วยเป็นGrippeกัน.
 ที่ป้าพูดหมายถึงไข้หวัด.
 ป้าอยู่ที่Bern จ้า.

miko

สวัสดีคะป้าและทุกๆคน ป้าพูดถูกมากเลยคะตอนนี้ มิโกะก็ไม่สบายอยู่ทั้งไอทั้งป็นใข้ ที่ทํางานไม่สบายตั้งหลายคนแนะคะ แต่ก็หยุดงานไม่ได้ และยังไปเดินสายชื้อของฝากแม่และหลานอีก ตอนนี้ทั้งยุ่งเรื่องงานและยุ่งช๊อปปิ้งคะ คือวันที่ 31 ธันวา มิโกะ จะกลับเมืองไทย 2 อาทิตย์ ตอนนี้ก็นั่งนับวันรออยู่คะ ถ้าป้าต้องการอะไรจากเมืองไทยสั่งได้นะคะ มิโกะจะชื้อมาฝาก

เกตุ

กี๊ดดดดดดด มีหนุ่มหลงมาอีกคนแร่ะ เฮ้อ ... สดชื่น สดชื่น ก๊ากๆๆ

Gafield

Garfield

So I will arrive ZRH on 19 DEC. Hope to meet somebody soon na krub.