News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

ดูของสะสมเก่าๆ งาน Retro-Technica Freiburg

Previous topic - Next topic

แจงจ้า

ทำไมแจงส่งรูปไม่ ขึ้นเลยคะ??

ยาหยี

อิจฉาแจงจังเลยค่ะ มีเวลาไปโน่นไปนี่ นี่ละนะที่เค้าว่าคนไม่มีลูกอยากไปไหนก็ไป ไม่เหมือนคนมีลูกเล็กติดแหงกอยู่กะบ้านค่ะ
 แจงช่วงนี้หนูคารีน่า ไม่ค่อยว่างนะ กำลังเก็บของย้ายบ้านนะค่ะ

ต๋อย

วันเสาร์ที่แล้วก็ไปสุสานที่บาเซิลกับญาติๆ แฟน ต้นไม้เปลี่ยนสีสวยมาก เลยเอารูปมาฝากด้วยคน ไม่ว่ากันนะ

ต๋อย

ไม่รู้เขาเรียกต้นอะไรอะไรสีเหลืองทอง

ต๋อย

ต๋อย

ไม่รู้เป็นไร โพสรูปไม่ได้ขอ ลองอีกครั้งไม่ว่ากันนะ ถ้าไม่ได้ตอนนี้ไม่ใส่ลงแล้ว

pall

สวัสดีจ๊ะต๋อย  

รูปที่47รู้สึกว่าน่าจะเป็นต้นAhorn  
 มีใบหยักๆแบบนี้ใช่ไหมจ๊ะดูภาพไม่ค่อยชัด  
 ถ้าเป็นหยักๆแบบนี้ใช่แล้วต้นอะฮอร์น.

แจง

พี่ยาหยี ขอบคุณค๊า ทราบแล้วเปลี่ยนนะจ๊ะ

พี่ต๋อย แจงก็เพิ่งไปสุสาน มาจ๊ะ สวย แต่เศร้าอ่ะนะ

ใช่แล้วจ๊ะป้า ต้นแบบนี้แหล่ะ เปลี่ยนสี แล้ว สวย มั่กๆ

ต๋อย

ใบหยักแบบที่ป้าเอามาโชว์แหละค่ะ.  ต้น Ahron นี่เปลี่ยนสีเร็ว แล้วก็ร่วงเร็วกว่าต้นไม้อื่นๆ สวยดีที่ต๋อยเอามาโชว์เป็นทางไปเยอรมัน แต่ต๋อยไม่ได้ข้ามไปหรอกน่ะ ยังรอเชงเกนอยู่ ได้เดือนหน้า

พิม

ตามมาดูอีกจ๊ะแจง ของเก่าๆสวยคลาสสิกดีเนอะ