News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

ดูของสะสมเก่าๆ งาน Retro-Technica Freiburg

Previous topic - Next topic

แจง

แจงว่า น้องไซด์ แจงเก๋ากึ๊กแล้วนะ

เจอคันนี้ ชิดซ้ายเลย

แจง

สาวร๊อค คนนี้เธอกำลังเลือก พิน ที่ซุ้มเอลวิส

แจง

แจง

หลุยติงต๊อง ก็มี เค้าจะขายให้ 200 ฟรังค์ เหอๆ  ฝานปายเต๊อะ

แจงจ้า

แจง

ชักโครก ก็มี ดูดี้

จะกล้า นั่ง อึ ป่าวเนี้ย???

เหอๆ

แจงจ้า

ร่องรอยประวัติศาตร์ (มีกลิ่นป่าวเนี้ย?)

แจง

รูปเยอะมากเลยค่ะ ขอแปะโป้งไว้ก่อนนะคะ

วันนี้ก็ต้องไปอีกแล้ว ได้หยุดมา ชีพจรลงเท้าอีกแล้ว

รีบๆ ไปเที่ยวก่อน ตอนอากาศกำลังดีๆ นะคะ

เดี๋ยวมาแปะต่อค่ะ

ทิรามิสุ

ของเก่าเพียบเลย พี่เอลวิสก้อมา ยืนเท่ห์เชียว น่าไปเดินเล่นนะ พี่ก้อชอบงานแบบนี้อ่ะ

pall

สวัสดีจ๊ะแจง
 งานRetro-Technica ที่จัดวันที่23และ24ตุลาคม04
 ที่Fribourgเป็นงานที่จัดมาเป็นปีที่12
 งานเขาจัดมีของขายมากมายหลายอย่าง
 ป้ายังไม่เคยไปเลยเพราะไม่ชอบคนมาก..อิอิคนแก่กลัวหน้ามืด
 คนที่ไปงานนี้ต้องชอบของเก่าและสะสมด้วยใจรัก
 ป้าเคยไปตอนที่จัดที่Bern จัดคล้ายๆกันแบบนี้
 คนมากจริงๆเดินจนตาลายเลย.แต่ไม่ได้ซื้ออะไรเพราะราคา
 แพงจนน้ำลายไหล.แจงเห็นเครื่องโทรศัพท์ลุงหรือเปล่า
 แบบที่ใช้หมุนเรียกสัญญาณสมัยก่อน
 ป้าเอามาเอามาเป็นที่ตั้งใส่ดอกไม้แล้ว..
 มีที่แขวนที่ไล่ยุงให้ม้าสมัยก่อนด้วย.
 เสียดายเงินจริงๆลุงแกชอบสะสมของพวกนี้
 ตั้งแต่โดนเมียด่าลุงไม่สะสมเลย.
 เห็นระฆังที่ผูกคอวัวที่แขวนข้างนอกไหม.
 ป้ายังขำไม่หายเลย
 ช่วงนี้ดังมากแถบBern มีคนมาแอบขะโมยระฆัง
 เอาไปขายที่อิตาลี่.ลุงแกเสียวว่าจะมีคนแอบมาขะโมย
 ระฆังแก.ป้าเลยบอกว่ากว่ามันจะเอาลงได้เราก็ตื่นแล้ว.
 นี่แหละพวกมีสมบัติเท่าหนวดกุ้งนอนสะดุ้งจนเรือนไหว
 5555555555555555555555555555555

เห็นมีดแล้วนึกถึงมีดลุงแก...ป้าไปประมูลกับแกได้มาหลายปีแล้ว
 มีดอันนี้เป็นมีดของGeneral Guisonนายทหารที่มีชื่อเสียง
 โด่งดังของสวิส รุ่น1940-1944 ช่วงนั้นเป็นช่วง
 สงครามโลกครั้งที่2

ป้าชอบไปประมูลของจากคนที่เขาล้มละลาย
 ประมูลสนุกมากตอนที่โก่งราคาทับกัน
 ป้าชอบไปซื้อของเก่ามือสองจากร้านที่เขาเอามาจาก
 คนไม่ต้องการหรือคนที่ตายไปแล้วเอาสมบัติพวกนี้
 มาขายเป็นเงินเข้าสมาคมช่วยคนเดือดร้อนหรือมีปัญหา
 ส่วนมากที่ไปซื้อจะเป็นพวกแจกันหรือถ้วยแปลกๆ
 แบบคคุน่ารักๆๆ....คนบางคนจะดูถูกการไปซื้อของแบบนี้

ว่าไปของบางอย่างเก่าแก่และดีจริงๆราคาก็ถูกมาก.
 ถ้าป้าไปอีกจะบอกนะจ๊ะ.

pall

บัวขาว

หวัดดีค่ะทุกคน ใช่ค่ะช่วงนี้อากาศกำลังดีต้องรีบออกไปข้างนอกกัน ทำรูปสวยดีแจง  รูปตู้โค้ก ก็เก๋ดี อิ อิ

แจง

กลับมาแล้วค๊า เหอๆ

ไปปีนเขามา ทั้งวัน เหนื่อยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

มากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

ป้าพอลคะ เห็นงานนี้แล้ว คิดถึงป้า คนแรกเลย ค่ะ  

ของแพงจริงๆจ๊ะ แต่มีการ ต่อรองราคากันได้นะ (แต่ก็ยังแพงอยู่ดี เหอๆ)

ของเยอะมาก จนไม่รู้จะเลือกอะไร แบบไหน ดี?

แถมต้องเสียค่าบัตรเข้าไปดูอีก เหอๆ

พี่ปุ้ย เห็นรองเท้าสเก็ตน้ำแข็งมั้ย แจงคิดถึงพี่เลยล่ะ ฮ่ะๆ  

บัวขาว ไปเที่ยว มา อย่าลืมเอารูปนิโคล่ามาแปะอัพเดทด้วยนะจ๊ะ คิดถึง

jang

เมื่อวานไปปีนเขามา คิดถึงป้าพอลอีกแล้ว

สนุกตอนแรก ขากลับ แง่กเลยค่ะป้า เหอๆ

เหนื่อยมั่กๆ แค่เดินไม่กี่ กิโลเองค่ะ  

เราไปกันแถวๆ Zweisimmen ไม่รู้เขียนถูกรึป่าว??

ก็ขึ้นไปแล้วไม่ค่อยมีไรเลย มีแต่ภูเขา ๆๆ ล้อมรอบ
 บนเขาไม่ค่อยมีต้นไม้ เหลือแต่ต้นสน

รูปเป็นทางไฮเวย์ ระหว่างไปค่ะ