News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

ดูของสะสมเก่าๆ งาน Retro-Technica Freiburg

Previous topic - Next topic

jang

เมื่อคืน คุยเอ็มกับแม่ นิโคล่า เพื่อนบัวขาว ชวนไปเที่ยวงาน ที่ Soluturn  ไม่รู้จะได้ไปกันรึป่าว??

ถ้าแจงไปก็คงต้องเลิกงานก่อน เหอๆ..

เอ้า เมื่อวาน มีโอกาส ได้ไปเดินดูงาน สะสมของเก่า นิดหน่อย มองๆ ไปก็ คล้ายๆ คลองถม บ้านเราเลยค่ะ

แต่ของที่นี่ จะ มีสไตล์ และ เก่าจริง แต่ ยังคง สภาพ เอี่ยมอ่อง ทั้งนั้นเลยจ๊ะ

รูปเยอะมั่กๆ ขอบอก

ภายในงาน จัดเป็นโซน ก็มีจำพวก วิทยุเก่า โทรศัพท์ นาฬิกานี่ขาดไม่ได้ เครื่องเสียง กล้องถ่ายรูป เครื่องมือ ข้าวของ เครื่องใช้ เก่าๆ  

ตามมาดูกันเลยดิกว่า

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0460 ห้อง pallswiss (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

แจง

โอโห ไปถึงเห็นแล้วคิดถึงป้าพอล มั่กๆเลยจ๊ะ

ที่เคยคุยกันไว้ ว่าจะ ชวนไปประมูลของเก่า นะค่ะ

ไม่รู้ ว่าใช่แบบนี้รึป่าว??

แจง

ความที่ ตายัก ชอบสะสม โทรศัพท์ เก่า งานนี้

จึงต้องไปกันค่ะ

แต่เครื่องนี้ใหญ่มั่กๆ

แจง

เครื่องพิมพ์ดีด รึป่าว?

แจง

ปือผา หน้าไม้ เก่าๆ ก็มีจ๊ะ

แจงจ้า

ระหว่างทางไปก็เจอ รถม้า สาวน้อยคนนี้เห็นกล้อง  

ก็เล่นใหญ่เลยจ๊ะ

แจง

แจง

อ้าว อะจ๊าก

ทำไมมันใหญ่ ยังงั้น??

ป๊าพอลจ๋า โก๊ะ อีกแล้วจ๊า. แต่ย่อไปแล้วนะคะ แค่ 34 เค เองค่ะ

เครื่องเล่นแผ่นเสียง มีสวยๆ เยอะเลย

แจง

อะจ๊าก โก๊ะอีกแล้ว

ภาพข้างบนเป็น เครื่องเล่นฟิมล์ นะคะ เหอๆ

ส่วนภาพนี้ แผ่นเสียงเก่าๆค่ะ

แจง

ของสะสม จากฝั่งเมกา ก็มี

แจง

ชอบตู้เพลง นี่ มั่กๆ เลยอ่ะ ที่ร้านเก่า มีอันนึง  

แต่ แพง มั่กๆเลย ฮือๆ หมื่นกว่าฟรังค์ค่ะ

แจง

แจง

นี่จ๊ะ เครื่องเสียงทีว่า สวย สี ถูกใจ มั่กๆ

แจง

ใครยังไม่มี รองเท้าสเก็ตน้ำแข็ง  คะ

สนคู่นี่ป่าว? เหอๆ

แจง

ช่วงนี้ น้ำมันแพง ปั้มน้ำมันค่ะ