ระยะเวลาของวีซ่าค่ะ

Previous topic - Next topic

เป้

สวัสดีค่ะ
 อยากทราบจังเลยว่า วีซ่าสำหรับเยี่ยมเยือน ที่บอกว่ามีระยะเวลา 3 เดือน หรือว่า 90 วันพอดีคะ
 ถ้าเดินทางถึงวันที่ 2 มิถุนายน ต้องเดินทางกลับเมื่อไหร่คะ เอาไปเต็มกำหนดเลยนะคะ นานๆไปที อยากอยู่นานที่สุดเท่าที่จะทำได้ เฮ่ๆๆๆ
 และอีกเรื่องคะ ถ้ามีคนสปอร์นเซอร์ให้เรา แต่เราทำงานขายของ ซึ่งไม่ได้มีหลักฐานยืนยัน ไม่ทราบว่าจะต้องทำอะไรได้บ้าง มีโอกาสวีซ่าจะผ่านมั้ยคะ
 ขอบคุณทุกๆคำถามนะคะ

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0146 ห้อง lifestyle (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

pall

สวัสดีค่ะคุณเป้
 ขอตอบตามประสบการณ์นะคะ
 เอกสารที่เคยได้รับจะใช้คำว่าเดือนค่ะ
 เช่นกำหนด3เดือน..6เดือน...
 ถ้าคุณเป้มาวันที่2มิถุนายน..คุณก็นับไปจากวันที่ได้รับจนครบ3เดือน

เกี่ยวกับวีซ่าถ้าคุณมีคนเชิญคุณมาก็ไม่มีปัญหาค่ะ
 เพราะคนเชิญคุณมาเขาจะทำการรับรองการันตรีเกี่ยวกับค่าใช้จ่าย
 ให้คุณระหว่างที่คุณอยู่ที่นี่อยู่แล้วไม่ว่าจะเป็นประกันเจ็บป่วย....ฯลฯ
 ลองเข้าไปอ่านทู้เก่าๆเกี่ยวกับการขอวีซ่าเชิญนะคะ
 ขอเอาใจช่วยค่ะ