News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

ได้งานแล้วจ้า

Previous topic - Next topic

miko

บอกถนนที่ไปร้านด้วยคะ ทิรามิสุ เร็วๆนี้ว่าจะไปเยี่ยม มามี้ แฟน เดี๋ยวแวะไปชิม

ทิรามิสุ

ร้านจะเปิดวันที่ 20 ตุลาคมนี้ค่ะ มิโก๊ะจะมาเมื่อไรค่ะ ร้านจะอยู่ใกล้แบงค์ ทางไปมิโกรค่ะ หาไม่ยากค่ะ ถ้าไงก้อติดต่อทิรามิสุอีกที เวลาใกล้ๆๆ จะมานะค่ะ  
 เชฟมาจากโรงแรม อินเตอร์ คอนตินัลตัล ค่ะ

pall

บรรยากาศน่าเข้าไปนั่งกินมากเลย
 มิโกะอย่าลืมกินเผื่อด้วยนะจ๊ะ

miko

โอเช....งั้นใกล้ๆๆวันที่จะไปเดี๋ยวจะบอก ทิรามิสุ อีกทีนะจ๊ะ  ......ได๋คะป้าถ้าได้ไปกินจะทานเผื่อป้านะคะ ...แต่เอ้...ป้าไม่ทานเนื้อ ไมใช่เหรอคะ แต่ยังไงจะทานสลัดเผื่อนะคะ

ยาหยี

ดีใจด้วยเน้อทิรามิสุที่ได้งานทำ มีงานทำดีแล้วจ้ามีเงินใช้ด้วยที่สำคัญเลยเราได้ฝึกพูดภาษากะคนที่ทำงานด้วยค่ะจาได้เก่งๆไง  ไม่เหมือนคนอยู่บ้านเลี้ยงลูก ทำงานตลอดเลยมีเวลาพักก็ตอนที่ลูกนอนนั่นแหละค่ะ  แต่ก็มีฟามสุขค่ะ เค้าเรียกว่าเหนื่อยแต่ก็มีความสุขใช่ไหมบัวขาว

ทิรามิสุ

แล้วมิโกะ วางแผนว่าจะมาเมื่อไรค่ะ อยากเจอ  

ยาหยีใกล้คลอดหรือยัง ขอให้คลอดง่ายๆๆ นะ อยากเห็นหน้าหลานอย่าลืมเอามาอวดบ้างนะ

Jenny

สวัสดีคะป้า พี่ทิรามิสุ พี่มิโกะ คุณยาหยี (ไม่แน่ใจว่าจะเรียกพี่ได้รึเปล่า) :)
 ช่วงนี้ป้าขยันจังเลยนะคะ มาถึตอนที่สี่แล้ว สนุกดีคะป้า มาให้กำลังใจคนเขียนคะ

พี่ทิรามิสุทำงานเป็นยังงัยบ้างคะ ถ้าต้องการคนช่วยอีกแรง อย่าลืมเรียกใช้ได้นะคะ อิอิ

พี่มิโกะน้องเหมียวสองตัวเป็นงัยบ้างคะ คงกะลังซน วันหลังเอารููปน้องเหมียวมาโชว์บ้างนะคะ คนบ้าแมวอยากเห็นคะ :)

miko

น้องเจนนี่จ๋า น้องเหมียวของพี่เมื่อวานแฟนพี่พาไปทําหมัน กลับมาถึงบ้านน่าสงสารมากเลย วันนี้ไม่ชนเลยคงยังเจ็บแผลอยู่ เห็นแล้วอดสงสารไม่ได้เลย รอแมวพี่หายเจ็บก่อนนะเดี๋ยวพี่จะถ่ายรูปให้ดู

ทิรามิสุ

น้องเจนนี้พี่ยังไม่ได้เริ่มทำงานเลยค่ะ ร้านเปิดวันที่ 20 นะ ถ้ามาทางนี้แวะมาอุดหนุนด้วย