คุณบอมย์ ขอความช่วยเหลือหน่อยค้า

Previous topic - Next topic

เกตุ

ด้วยความอยากไปมั่กๆ แต่อด วันนี้จามีก็เลยจะพาไปเยี่ยมเพื่อนๆที่จากกันมานานที่ Rapperswil Zoo ดีนะเนี่ยว่าบอกกันก่อน ไม่งั้นล่ะแต่งตัวเริ่ดเหมือนคราวที่แล้วแน่ๆ ไปแร่ะ

ฉไวซท์

สา วัส ดีอีกรอบ ค้า ทุก ๆ คน
 ทิรามิสุ จ๋า ราวัง นะจ้ะ นี่ คือการเตือน นะจ้ะ ถ้าหากอยู่ในช่วง ลดความอ้วน อย่านัดพบ พี่บอมส์ กับ พี่ฟลาวิโอ้เด็ดขาด(เอา พี่ กะแจงด้วย) เพราะว่าสองคนนี่เป็นอันตราย อย่างแรง ต่อการ ลดความอ้วน ฮ่า ฮ่า ฮ่า .......แต่ถ้าอยู่ในช่วงลดความสวยไม่เป็นไร เพราะว่าเด๋ว ไปสวยเกินหน้าเจ้าของบ้านอีก อิ อิ อิ..............
 ......................
 ........................
 เกตุสุดา จ๋า หนูน้อยหน้าใส เลี้ยงง่ายแต่เล็กเลยนะจ้ะของข้อย ก็เลี้ยง ง่ายตอนเล็ก ๆ ง่ะกินเสร็จ ก็หลับ  พอ ตอนนี้ โอ้ ลา ล่า เร็วยังกะปูรม ขาแม่หนูน้อยข้อย ดูไม่ได้เลย เขียวทั้งรอยใหม่ รอยเก่า เด๋ว เกตุ รอให้หนู คารีน่า ขวบ กว่า ๆ เด็ว เล่าให้ฟังนำแหน่ เด้อ หุ หุหุ
 นี่เกตุ อากาศร้อน ๆ อย่างงี้ แถวบ้านแจงเค้าคงร้อนกรณีพิเศษ เพราะพระอาทิด ข้าง ส่องแสง สุกใส เหมือนของใครหว่า......อิ อิ  เรื่องล้าน ๆน่ะ ขอบอก ของข้อยไม่น้อยหน้าหรอกจ้ะ แต่ล้าน อะไร ก็คิดเอา เอง นะจ้ะ  (เอ่อ ว่าแต่ร่วมก๊วน กับ ไฮโซ บ้าน ชมพู หรือเปล่าเนี้ย เมื่อคืน แอบไปอ่านพวกไฮโซ  คุยกัน หัวเราะจนฝัน เลย ไม่รู้ว่าท่าน คุณหญิง หวีฝังเพ็ด ท่านไปไหน ไม่มาร่วมแจมด้วย ฮ่า ฮ่า ฮ่า  )

สาวแจงจ๋า เรา ก็คึดฮอด จะของ คือกันจ้า ว่าง ๆ ก็เมล์มา หาหน่อยก็ได้ หรือไม่ ก็โทรมาก็ได้จ้า  079 723 25 15  ไม่รู้ว่าเมล์แจงอยู่นี่มีไหม ถ้ามี ขอนุญาติ เมล์หา หน่อยนะจ้ะ  ฝาก คึดฮอด ดานู  ด้วยนะจ้ะ Grüzzi  von Daniel นะจ้ะ ถ้ามีโอกาส จะไปทียบรัสมี รังสี ความร้อน และ ความ ล้าน ให้ถึงที่เลยจ้า อิ อิ อิ (หากินในใกล้ ๆ กับ ปัว นี่แหละ อิ อิ อิ)

พี่ บอมส์ คนสวย จ๋าเตรียมของเเพ็คกระเป๋าหรือยัง จ้ะ จากลับเมืองไทย แย้ว โอ้ย อิจฉา ๆๆๆๆ  ว่าแต่ว่าไม่มี แวว ตกเครื่องนะจ้ะ ได้ตั๋วยังล่ะ เด๋วนก โทรหานะจ้ะ พี่จ๋า..........

ทิรามิสุ

ฉไวซท์ เอ๋ย เรื่องอ้วนไม่กลัว เพราะตอนนี้ก้อแข่งกันท้องกับสามี เฮียแกก้อโทษเรา เราก้อโทษแก ชาตินี้คำว่าผอม สะกดไม่เป็น อ่ะ เดี๋ยวจะไปปิ้งบาบิคิวกะยายบอมย์เผื่อ ทุกคนด้วยละ  
 อ้อ มีสูตรเค้กกล้วยหอมมาฝากที่ห้องครัวป้าจ๋าด้วยอ่ะ

บอมย์

แงงงงงงงงงงงงงง เลิกพูดเรื่องอ้วนๆ กันหน่อยได้ไหม ข้อยล่ะกลุ้มใจ ทำให้อิจฉายัยเกตุขึ้นทวีคูณนะจะบอกให้  
 -นกเอ๋ย อีเพื่อนสามี พี่อยากจะฆ่าให้ตายอยู่เนี่ย อีกอาทิตย์เดียว ตั๋วยังไม่อยู่ในมือเลย แงงงงงงงงงง ยังไงพี่ก็ได้บินโว้ย อิอิ
 -เฮ้ย ทีรามิสุ เขาน่ะไม่อยากได้หรอกสูตร เขาอยากได้ของจริงเลยง่ะ ขี้เกียจทำโว้ย ยัยนี่ทำแต่ของเพิ่มน้ำหนักอย่างรวดเร็วตลอดเลย เบื่อแล้วนะ  
 -หนนูเกตุเที่ยวเผื่อด้วยนะ แต่ก็ไม่ต้องเอาเพื่อนมาฝากล่ะ เกรงใจ๋ เกรงใจจ้ะ 55555555

ทิรามิสุ

ยายบอมย์จะเอาเค้กกล้วยหอมจริงๆๆ อ่ะ กลัวแค่ว่า ทำแล้ว ตอนนั่งรถไฟ ชั้นจะกินของเธอหมดก่อนถึงมืออ่ะดี

เกตุ

ก๊ากกกกกกกก ขำขี้แตกเลยง่ะ เค้าไม่ไฮโลขนาดน๊านง่ะ ฉไวซท์ ก๊ากกกกกกกก

ทิรามิสุ

อ่านเหมือนกัน แต่ไม่ได้เป็นสาวไฮโซอ่ะ เลยได้แต่นั่งขำ อ้อ ทิรามิสุเอาคาถาแผ่เมตตาไปลงไม่มีใครกล้าเอามาเล่นเลยวุ้ย สงสัยกลัวโดนแผ่เมตตาอ่ะ กิกิ

เกตุ

ก๊ากกกกก พี่ปุ๊ยขนาดของในหลวงยังชมกันกระำหน่ำจนโดนลบง่ะเอิ้กๆๆ

เกตุ

ฉไวซท์ป่านนี้หญิงหวีไปขุดโคดเพ็ดอยู่มั้ง อิๆๆ

ทิรามิสุ

มันยังไงหรือเกตุของในหลวงอ่ะ

เกตุ

มันเป็นพระราชดำรัสของในหลวงนี้ล่ะมั้งพี่ปุ๊ย เขาเอามาให้อ่านกันน่ะ

ทิรามิสุ

พี่ งง ตรงทำไมโดนลบละ คำสอนในหลวงดีออกจะตายไป

เกตุ

ดีอ่ะพี่ปุ๊ยแต่ข้างในดุเดือดเลือดพล่านกันสุดๆๆ ก็เลยต้องลบประการฉะนี้แลเอิ้กๆๆ