ไปเที่ยวงานวัด หรือจะให้หรูก็สวนสนุกอิๆๆ

Previous topic - Next topic

บัวขาว

เดินเตาะแตะครับ เดินด้วยกินด้วยครับ

บัวขาว

แม่ซื้อหมาเป็นของขวัญวันเกิดให้เลี้ยงครับ ดอดดี้ดีมากเลยครับไม่กินไรซักอย่าง ไม่ถ่ายด้วย วันวันผมก็พาเดินไปเดินมาครับ น่ารักไหมครับ

เกตุ

ร้านภูเก็ตเขาจะมีก๋วยเตี๋ยวเย็นตาโฟทุกวันพุธค่ะพี่ปุ๊ย (แต่ไม่อร่อย)  
 ส่วนลาบกับเตี๋ยวเนื้อ (อร่อย) จะมีทุกวันเสาร์  วันอาทิตย์หยุด ส้มตำมี
 ทุกวัน ขอบอกว่าปูเขาอร่อยม๊ากกกกกกก จันทร์ - ศุกร์ 10.00-22.00  
 น. เสาร์ 10.00-20.00 น. ค่ะ แต่ถ้าจะกินก๋วยเตี๋ยวเนื้อก็ไปก่อนสักสี่
 โมงเย็นเพราะไม่งั้นหมดค่ะลาบเหมือนกัน แต่ถ้าโทรสั่งเขาไว้ก็ได้ค่ะ  
 เขาจะเก็บไว้ให้ ร้านอยู่ถนนนี้ค่ะ Schöneggstrasse 21 tel. 01-
 2415763 ถนนคนกลางคืนน่ะค่ะ แถวนั้นจะน่ากลัวสักกะหน่อย เพราะ
 คนบ้าๆเยอะ ไปกับจามีอาจมีโดนผู้หญิงเรียกเข้าหลืบก็ได้ก๊ากกกก
 กก ตาอ้วนโดนบ่อยง่ะ กลางวันแสกๆนี้ล่ะค่ะ แต่แถวนั้นอาหารอร่อย  
 รสชาติไทยแท้ เพราะเกตุเคยไปกินอาหารไทยตรงสถานีที่ไปเล่น
 เครื่องเล่นอ่ะค่ะ ชื่อช้าง ถ้าไปแถวนั้นอย่ากินให้เสียเวลาเสียดายตังค์  
 ไม่หร่อยเลย หวานอย่างเดียว อาหารร้านภูเก็ตก็แพงเหมือนกันแต่นานทีม่ะเป็นไรเอิ้กๆๆ เตี๋ยวชามล่ะ 15 ฟรังค่ะ ส้มตำพร้อมข้าวเหนียว  
 17 ฟรัง ลาบ 15 พร้อมข้าวค่ะ ต้องบอกข้า่วเหนียวเขาด้วยนะคะไม่งั้น
 เอาข้าวสวยให้ยันเลย

ส่วนถ้าจะไปกินก๋วยเตี๋ยวเป็ด กับก๋วยเตี๋ยวเนื้อ (อันนี้สู้ร้านภูเก็ตไม่
 ได้) แต่เขามีทุกวันค่ะ ที่ร้านอาหัว Brauerstasse 9 โทร. 01-
 2413937 อยากกินอะไรสั่งได้หมดค่ะที่ร้านอาหัว เคยสั่งคะน้าหมู
 กรอบไม่อร่อยเลย แต่เตี๋ยวเป็ดอร่อยดี อันนี้เป็นร้านคนจีนแต่พูดไทย
 ได้ แม่ครัวเป็นคนไทยค่ะ

ถ้าไปจากโกรบุช ร้านอาหัวจะถึงก่อนไฟแดงแรก ร้านภูเก็ตไฟแดงที่
 สองโทรไปถามก่อนก็ได้ค่ะ ถ้าจะกินผัดไท ที่ร้านศาลาไทยก็อร่อย
 ค่ะแต่ต้องไปตอน 11.00-14.00 น. อยู่ทางไปร้านอาหัวค่ะ ร้านศาลา
 ไทยจะถึงก่อน

เกตุ

โอ้โหหหหห น้องนิโคล่ามีหมาให้เลี้ยงด้วยง่ะ น่ารักจังเลย  เด๋ววิ่งได้
 มามี้ก็ต้องวิ่งตามผมแล้วสิเนี่ย มาอีกสิค่ะพี่บัวขาวตอนนี้ดอกไม้กำลัง
 สวย เด๋วเดือนหน้าเขาก็จะเปลี่ยนดอกไม้ใหม่แล้วค่ะ กว่าจะบานอีกที
 ก็คงอีกหลายวัน อยากจะไปนั่งเรืออีกง่ะเอิ้กๆๆ ตอนมาถึงนี้ใหม่ๆ จามี
 ก็พาไปที่นี่ล่ะค่ะไปนั่งเรือเล่นกัน ไปสองทีสวยดี เพิ่งรู้ว่ามีเรือไปถึงวิ
 นเตอร์ตรูด้วยเด๋วบอกตาอ้วนพานั่งมั้งดีกัว

เกตุ

อาหารญี่ปุ่นง่ะเคยทำข้าวม้วนสาหร่ายกิน ก๊ากกกกก ทำกินอยู่คน
 เดียวแทบอ้วกง่ะฮ่าๆๆ พี่ปุ๊ยชอบเหรอค่ะ ทำกินทีเดียวเครื่องมือยัง
 กองอยู่ในครัวอยู่เลยงิ๊ๆๆ ตอนนั้นอยากมากลงทุนไปซื้อเครืองมือมา
 ทำเลยอ่ะ

ทิรามิสุ

ถนนที่มีบาร์เยอะๆๆ ป่าว พี่ผ่านไปแถวนั้นตอนไปกินซูซิกับสามีอ่ะ เมื่อวันเสาร์ที่แล้ว มีเส้นหนึ่ง บาร์เต็มเลย

เกตุ

ใช่เลยค่ะพี่ปุ๊ย แถวนั้นพวกบาร์ พวกผับเยอะ เกตุเคยแต่ขึ้นรถเมล์ไป นั่งรถไปแค่สองครั้งจำม่ะด้ายฮ่าๆๆ ร้านภูเก็ตจะอยู่เยื้องๆกับป้าย Langstrasse  ส่วนร้านอาหัวจะอยู่ป้าย Kronenstrasse ขึ้นรถเมล์สาย 31 จาก Bahnhot ค่ะ แต่ถ้าเอารถไปโทรถามทางร้านดีกว่าค่ะ

ทิรามิสุ

น้องนิโคล่า น่ารักเชียว น่าฟัด  

เรื่องร้าน เดียวให้แฟนดูให้ ว่าอยู่แถวไหน อ่อ มีร้านไทยร้านหนึ่ง ที่ซูริคที่ราคาไม่แพง ประมาณ 7 ฟรัง มันอยู่แถวไหนหนอ นึกไม่ออก

เกตุ

แก้ข่าวค้า สวนสนุกไม่มีแร่ววววว ตาอ้วนง่ะไม่รู้ไปดูมาจากไหน พอ
 ไปอีกทีวันนี้เขาเก็บไปหมดแร่น รู้งี้เมื่อวานจะไม่ไปซื้อของเลย จะ
 เล่นให้หมดทุกตัว เซ็งโคด

แจง

ขอเกาะล้อรถพี่ทิรามิสุ ไปเที่ยวซูริคด้วยคนดีก่าค่า...มารับหนูแน่ หุหุ

กรี๊ดด เกตุสุดา ตัวคิดได้ไงเนี้ย แก้มใส ...เราว่า แตงกวา น่ารักกว่านะ...ไม่น่ารักอย่างเดียว น่าหม่ำกาลาบหมูด้วย เออ คนต่อไปต้องเป็นเด็กผู้ชาย พอดีให้ชื่อลาบหมู อิอิ..

แต่ยังไงซะ แก้มใส ก็ดูดีกว่า น้องหวึ่ง เป็นไหนๆ ล่ะตัว..หุหุ

อู้ย..หนูนิโคล่า สุดหล่อ อายุครบ 1 ขวบแล้วเหรอจ๊ะ.ดูจิ เดินเก่งขึ้นแล้วน้า..น่ารักมั่กๆเลยจ้า...

บัวขาว เรียนวันไหน ตอนไหนบ้างล่ะ แจงก็ไปเรียนโรงเรียนสอนขับรถนะ เลิก บ่ายโมงครึ่ง..เลิกตรงกันมั้ย เรียนเสร็จ จะได้ชวนไปดื่มกาแฟต่อ..หุหุ...

พี่บอมย์จ๊ะ คิดถึงนะจ๊ะ..ฟลาวิโอ้ สบายดีมั้ย?

เกตุ

ก๊าาาาาา นิสา เธอจะมาน้องหวึ่งอะไรย่ะ อันนั้นน่ะอดีตไปแล้วย่ะ  
 ตอนแรกจะให้แตงกวาแร่ะ แต่แก้มใสก็โอเช่ แต่เรียกคารีน่าจนติด
 แล้วอ่ะ ปีหน้าคนที่สองถ้าเป็นผู้ชายจะให้ชื่อบักเขียดดีป่าวก๊ากกกกก

blacktea

สาวน้อยคารีน่า น่ารักจังเลย  ขอจุ๊บหน่อยนะจ๊ะคนสวย

หนุ่มหล่อนิโคล่า ก็น่ากัดสุดๆ เลยเนี่ย เจอเมื่อไหร่เสร็จเราแน่ๆ หุหุ