News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

ใครว่าง....มาช่วยเก็บผักหน่อยจ้า

Previous topic - Next topic

blacktea

อีกหน่อยก็เก็บได้แล้ว...ลูกแพร์จ้า

blacktea

ในสวนยังมีอีกเยอะเลย....สาวๆ คนไหนว่างอย่าลืมเอาตะกร้ามาเก็บด้วยนะจ๊ะ....วันนี้ไปซูริคมา เดี๋ยวเอารูปมาแบ่งให้ดู แต่ขอเวลาอีกซักวัน สองวันนะคะ

miko

หวัดดีจ้า สาวสวย แหมม...ท่าทางภูมิใจน่าดูนะนั่นเรานะที่ปลูกผักโต น่าเก็บมากินกับยําจังเลย ผักรูปที่สิบน่ะ

แนท

....โอ้โหชาดำเก่งจังเลยจ๊ะ.....
 ....น่ากินทุกอย่างเลย...กินได้หมดทุกชนิดเลยหรือจ๊ะ...

มอก

ผักน่ากินทั้งนั้นเลยคุณชาดำ.......ทำไมเก่งจัง มอกอยากได้ยอดฟักทอง ยอดบวบน่ะค่ะแกงเลียงอาหย่อย......อิอิ

blacktea

พี่มิโกะจ๋า.....ก็แหม..ก็ต้องภูมิใจกันหน่อยซิ่พี่ ผักงามมากๆ เลย
 เก็บกินไม่ทันจริงๆ นะ แจกชาวบ้านไปก็เยอะแล้ว ถ้าพี่ว่างก็มาเก็บไปกินนะจ๊ะ

พี่แนท.....ทุกอย่างที่เห็นกินได้หมดค่ะ...แต่อย่าถามชื่อนะคะ เพราะไม่รู้จัก
 เวลาซื้อมาปลูกก็ดูรูปเอาว่าโตมาหน้าตาจะเป็นยังไง แล้วก็เป็นอย่างที่เห็นค่ะ
 ส่วนพวกแบร์ทั้งหลายน่ะ....มีอยู่ก่อนแล้วค่ะ บ้านนี้มีทุกอย่างเลย
 ชอบต้นอัลมอลด์มากเลยค่ะ...

คุณมอก...ผักชาดำอร่อยจริงๆ นะ...ตอนนี้ฟักทองกำลังเลื้อยยอด
 อีกหน่อยมาเก็บเอาไปกินได้เลยค่ะ....หรือจะให้ฝากไปให้ที่สวีเดนเอ่ย

maratee

ผักของชาดำ  มารา*ั้งดูไปน้ำลายไหลไป 555555555  บังเอิญ ในตู้เย็นมีน้ำพริกปลาย่าง  เพื่อนทำให้ หลายวันเเล้ว ยังไม่ได้ทานเลย    

ไม่มีผักเเกล้ม5555555555     รบกวนชาดำ ส่งมาให้คนอยู่ไกล ถึงเยอรมัน ได้ป่าวจ๊ะ?   จะได้ทานน้ำพริกซะทีน่ะ ฮิๆๆ

jang

ปลูกผักกินเองนี่ดีจังเลยจ้าพี่ชาดำ
 วันนี้พี่คนไทยเค้าก็เอาตัดจากสวนมาให้แจง แต่มาดันลืม ซะนี่ มานึกได้ก็ตอนที่เปิดมาเห็น สลัดพี่ชาดำ นี่แหล่ะจ้า..
 หุหุ

เกตุ

โอ้โหหหหหห พี่ชาดำเย็นสุดย๊อดดดดดด อยากมีที่ปลูกผักอย่างงี้มั้งจังเลยอ่ะ ผักงามมั่กๆ อยากกินฝักทองง่ะชอบอย่างแรง ไม่ปลูกเผือกมั้งเหรอคะพี่ชาดำเย็นแบบว่าชอบอ่ะ งิ๊ๆๆ

blacktea

พี่มาราตีคะ....กว่าจะส่งไปถึงเยอรมัน พอดีผักชาดำหมดอร่อย เสียชื่อหมดซิ่คะ....เอาไว้มาเก็บไปกินเองดีกว่ามั้งจ๊ะ

แจงจ๋า....ภูมิใจเราทำเองมากๆ เลยจ้าแจง...ตอนนี้ก็ยังเหลืออีกเพียบเลยแหละ

เกตุ....ถ้าไม่ขี้เกียจ...บ้านเราก็ไม่ไกลกันนะ...นั่งรถมาปลูกผักด้วยกันเปล่าปีหน้าน่ะ...ยังมีที่ให้ปลูกอีกเพียบเลยจ้า

้เกตุ

โอ๊ะจิงป่าวพี่ชาดำเย็น ไปจริงน๊า ปีหน้ายัยคารีน่าคงใช้งานได้แร่ะ เด๋วเอาไปรดน้ำผักก๊ากกกกก

ทิรามิสุ

บ้านอยู่แถวไหนค้า อยากไปช่วยเก็บผักจุง น่าอร่อย อยากได้ผักกาดขาว เอามาทำสุกี้