News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

เที่ยวลูกาโน่

Previous topic - Next topic

แจง

ตึกนี้เป็นโรงเรียนผู้หญิง มีผักนาฬิกาด้านหน้าด้วย สวยดีค่ะ

แจง

จะขึ้นรถรางไปดูวิวมุมสูงบนภูเขาค่ะ
 รถรางคันนี้ไม่มีคนขับนะ ถึงเวลาก็เคลื่อนไปเลยค่ะ แต่เก่ามากแล้วล่ะ ใช้ฟันเฟืองลากขึ้น ลงค่ะ

แจง

ลูกสาวเพื่อนของสามี น่ารักมั่กๆเลยค่ะ..พูดฝรั่งเศส ฟังเพราะกว่าเยอรมันตั้งเยอะ

แจง

พอขึ้นมาแล้วก็เดินๆๆๆๆๆๆ
 ขึ้นรถรางมาเดินลงเขาน่ะจ๊ะ...เดินตั้งนาน ก็มาถึงจุดชมวิว แล้วฝนก็ตก...????
 ได้วิวมาแค่นี้เองค่ะ

แจง

แจง

เก็บสตอเบอร์รี่ป่า ข้างทางกินด้วยค่ะ หวานมั่กๆ หย่ำๆๆ

แจง

วิวที่พักจากระเบียงค่ะ..

แจง

อยู่โลซานน์วันเดียวก็เผ่นลงใต้ทันที ระหว่างทางก็ชมวิว ทิวทัศน์ ไปด้วย จนมาถึงเมืองวัลลิสค่ะ
 ที่เมืองเล็กๆ ในวัลลิสนี้ มีตึกแปลกๆ ด้วยค่ะ  
 ตึกนี้เค้าใช้เก็บของอ่ะนะคะ แต่แปลกตรงเสาน่ะค่ะ เค้าใช้หินแผ่นใหญ่ๆ รองต้นเสาบ้าน กันหนูขึ้นไปกินเสบียงในห้องน่ะจ๊ะ
 ตึกดูเก่ามากๆเลยนะคะ แต่เค้าเก็บอนุรักษ์ให้นักท่องเที่ยวไปชมอยู่เสมอจ๊ะ

แจง

สุสานในโบสถ์ ข้างๆกันค่ะ

แจง

ภายในโบสถ์ สวยจริงๆค่ะ

แจง

แจง

ขับรถขึ้นภูเขา ดูเส้นทางซิกแซกซะก่อน อะจึ๋ย เสียวอ่ะค่า

แจง

ระดับความสูง 2400 เมตร สูงมั่กๆเลยค่ะ มาถึงจุดชมวิว แวะก่อน

แจง

เข้าอุโมงค์น้ำแข็ง Rhonegletscher am Furkapass mit Eisgrotte