News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

เที่ยวลูกาโน่

Previous topic - Next topic

แจง

เห็นวิว ทิวทัศน์โดยรอบแล้วสวยมากเลยค่ะ..
 มองเห็นอิตาลีอยู่ใกล้ๆนี่เอง

แจง

ขึ้นมาชมวิวบนโบสถ์ เมืองลูกาโน่จ๊ะ

แจง

ไปอิตาลี่ ทางนี้ก็ได้จ๊ะ

แจง

งี่ๆ แดดร้อนมั่กๆเลยจ๊ะ..

แจง

ขาลงจ๊ะ ทางชันมั่กๆ..เค้ายืนกันใกล้ๆแบบนั้นไม่เสียวรึไงไม่รู้อ่ะ..

แจง

ย้อนมาที่พักจ๊ะ..วิวจากระเบียง

แจง

แจง

ต่อนะคะ พอดีเพื่อนโทรมา คุยยาวเลย ครึ ครึ

แจง

เตียงที่เห็นนั่นมาจากโซฟาค่ะ..ครึครึ  
 ตู้นี่ก็เหมือนกัน ถ้ายกลงมาก็เป็นเตียงนอนได้

แจง

พรุ่งนี้มาต่อใหม่นะคะ

blacktea

ตามแจงไปเที่ยวด้วยคน
 สวยมากเลยค่ะแจง
 ไกด์ก็สวยด้วยแหละ

บัวขาว

ว้่าว สวยจัง อยากไปมั่ง ถ่ายภาพได้สวยด้วย จากเบิร์นขับรถไปกี่ชั่วโมงค่ะ แจง

miko

สวัสดีจ๊ะ ทุกๆ คน และ ขอบใจ น้องแจงมากนะจ๊ะ ที่ถ่ายภาพมาฝากไม่ผิดหวังเลย สมกับที่รอคอย  วิวก็สวย ไกด์ ก็น่ารักก เอ๋ ..."แล้วใหนกันละหนุ่มคู่ใจของไกด์สาวเรา

jang

สวัสดีจ้าพี่ชาดำ พี่บัวขาว พี่มิโก๊ะ
 แจงพาเที่ยวต่อนะจ๊า
 อ้อ พี่บัวขาว ขับรถไปจากเบิร์นประมาณ 3 ชม.ค่ะ
 แต่แจงไปโลซานก่อน แล้วค่อยย้อนลงไปลูกาโน่
 ในภาพเมืองเวเว่ย์ ที่โลซานจ๊ะ เมืองนี้เป็นมืองที่ ชาลีย์ แชปปลิ้นมาอาศัยอยู่และตายที่นี่น่ะจ๊ะ

แจง

เมืองนี้ไวท์ทำเอง ปลูกไวท์เองเยอะเลยค่ะ
 ตอนแรกกะจะเทียวที่นี่ซัก วัน สองวัน แต่เจออากาศมืดๆ เหมือนฝนจะตก เลยต้องลงไปใต้กันจ๊ะ
 ต้นไวท์ เรียงราย กับน้ำทะเลสีเขียวมรกต ภูเขาโอบล้อมบ้านเรือน สวย ธรรมชาติ โรแมนติก มากเลย