News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

เที่ยวลูกาโน่

Previous topic - Next topic

แจง

เมืองจำลอง Swissminiature ย่อได้เหมือนจริงมั่กๆเลยค่ะ..
 ส่วนใหญ่จะเป็นตึก สถานที่ๆสำคัญ

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0313 ห้อง pallswiss (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

jang

ตอนแรกว่าจะไปอิตาลี แต่แจงขอวีซ่าไม่ทัน เลยเปลี่ยนไปลูกาโน่แทน  
 ประทับใจหลายๆอย่าง เมืองลูกาโน่น่าอยู่มากๆ..อากาศอุ่นสบาย ไปถึงร้อนเลยแหล่ะ ถ้ามีโอกาสก็อยากไปอีกๆ ยิ่งกลับมาเจอฝน ที่เบิร์นแล้ว นึกอยากให้ ได้เที่ยวต่อนานๆค่ะ..

ของจริง ตึกนี้อยู่มิลาน

แจง

กลายร่างเป็นยักษ์แล้วน้า ครึ ครึ
 ทำได้ละเอียดยิบ เลยค่ะ เหมือนของจริงมั่กๆ

แจง

เค้ายกยอดเขา มาเท่ฮอร์น มาไว้ที่นี่ด้วย..

แจง

กลับเข้ามาในตัวเมืองลูกาโน่ เค้ามีรถรางไว้บริการนักท่องเที่ยว เหมือน เกาะรัตนโกสินทร์เลยค่ะ
 แต่แจงไม่ได้นั่งหรอกค่ะ..

แจง

ในตัวเมือง มีร้านค้าขายของแพงๆทั้งนั้นเลยค่ะ..แต่มีตรงใจกลางเมือง ตรงนี้แหล่ะที่แจงชอบมั่กๆ.มีผลไม้ ขาย

แจง

มีเนยแข็ง ก้อนโตๆ แบบนี้..วู้ย เห็นแล้ว ไม่กล้ากิน ใหญ่จริงๆ

แจง

นี่อยุ่มุมเดียวกันหมดเลยนะคะ..ดูซารามี่ห้อยโต่งเต่ง..ครึครึ..นึกว่าหมอนข้างค่ะ

แจง

ร้านนี้ขายผัก ผลไม้สดๆ มีมะเขือเทศรูปร่างแปลกๆ ด้วย
 อ้อ มีดอกฟักทองด้วยอ่ะ..ครึ ครึ ..

แจง

ขอบอกค่ะขอบอก ใครไปลูกาโน่ อย่าหลงไปทานพิซซ่าร้านซ้ายมือสุดในภาพนะจ๊ะ.
 .แจงเจอมาแล้ว พิซซ่าแข็งปาหัวหมาเลยค่ะ..ครึครึ

แจง

บ้านเรือน แถวนี้ น่าอยู่มาก ติดทะเล วิวสวย

แจง

ไปนั่งรถรางไต่เขากันดีกว่าค่ะ

แจง

ดูรถรางจำลอง ช่วงขึ้นไปต้องเปลี่ยนรถรางด้วยค่ะ เพราะทางชันมั่กๆ
 นั่งอยุ่ข้างในขาสั่นเลย

แจง

พ่อแก้ว แม่แก้ว ขอให้ลูกช้าง เดินทางแคล้วคลาด ปลอดภัยเถิ้ด..สาธุๆ

แจง

เย้ๆ มาถึงแล้วจ๊ะ..อ้อ เขานี้บ้านพี่บอมย์ก็อยู่ตอนต้นๆ ตินๆ เขาค่ะ..ชือ San Salvatore มีร้านอาหารพาโนราม่าอยู่ข้างบน อ้อ มีโบสถ์ด้วยค่ะ