เกี่ยวกับการเปลี่ยนชื่อ "ตัว" และพาส B

Previous topic - Next topic

beauty@luminous

พอดีอยากจะเปลี่ยนชื่อตัว เพื่อให้เป้นศิริมงคล แต่สงสัยว่าถ้าเราเปลี่ยนชื่อ"ตัว"เป็นที่เรียบร้อยแล้ว เราสามารถเปลี่ยนชื่อของเราใน พาส B ได้หรือไม่คะ จะมีปัญหาขั้นตอนอะไรที่ยุงยากและ เป็นปัญหาในอนาคตไหมคะ

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0136 ห้อง lifestyle (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

เกตุ

เราเคยแต่เปลี่ยนชื่อก่อนแต่งงาน ไม่แน่ใจว่าได้หรือเปล่า คิดว่าไปถามเขตที่อยู่ดีมั้ยค่ะจะได้ชัวร์ ของเรานี้เอาใบเปลี่ยนชื่อไปแปลเป็นภาษาเยอรมันแล้วก็ยื่นไปพร้อมกับเอกสารแต่งงานอ่ะค่ะ เราว่าน่าจะได้นะ