News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

***EM**

Previous topic - Next topic

blacktea

พี่มิโกะ บีก็ไม่ชอบดูฟุตบอลค่ะ แต่คุณผู้ชายชอบมาก เวลาดูทีวี เขาจะต้องแอบดูเสมอเวลาที่เราไม่อยู่ตรงนั้น แต่พอเรามาดูทีวีด้วย เขาก็จะเปลี่ยนช่องให้ เพราะเกรงใจเราอยู่ แต่ก็มีบ้างที่นัดสำคัญเขาก็จะขอดู  พอดีพี่ท่านเคยเป็นนักฟุตบอลค่ะ แต่มีอาการบาดเจ็บที่หัวเข่าจนต้องผ่าตัดเลยต้องเลิกเล่น แต่ก็ยังมีเพื่อนฝูงอยู่เยอะมาก ทุกวันอังคารก็จะต้องออกไปสังสรรค์กับเพื่อนประจำ  

แต่จะเชียร์ทีมไหนดีล่ะเนี่ย รักพี่เสียดายน้องโน๊ะ

ไม้ยมก

หว๋าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
 อังกฤษ อยู่ สายเดียวกับ  
 สวิส หรือ นี่ๆๆๆๆ  

โอ้วววววววววววววว
 อังกฤษ จงเจริญ ๆๆ  
 ปายดี ก่า เดี๋ยวโดน ป้าเตะ อิอิ

ดาว

ใช่แล้วค่ะป้า  ดาวไป  Coop  เจอ  Torte  รูปฟุตบอล  ยังยืนขำกับสามี  ขากลับแวะ  Baeckerei  เจ้าประจำ  ซื้อขนมปัง  ก็ชี้มั่ว ๆ ไปค่ะ  เพราะอันที่ชอบกินปรกติมันหมด  ปรากฎว่าไปชี้เอาขนมปังฟุตบอล  (คนขายบอก)  เราก็ยืนขำกัน  แล้วถามเขาว่า  มันกินได้เหมือนปรกติไหม?  ปรากฎว่าอร่อยค่ะ  ยังอยู่ในครัวอีกครึ่งลูก

ที่บ้านไม่ดูบอลเหมือนกันค่ะ  ไม่ชอบทั้งคู่  แต่เทนนิสทัวนาเม้นท์ที่ผ่านมา  นั่งเชียร์กันบ้างค่ะ  ถ้าว่าง  เสียดายสวิสตกรอบไปตั้งแต่แรก ๆ ก็เลยเปลี่ยนเป็นเชียร์คนที่ไม่ชอบให้ตกรอบแทน

pall

**สวัสดีจ๊ะแหนม**
 เคงคุยกันไม่นานเนอะเชียร์คนละทีม

**สวัสดีจ๊ะดาว**
 ลุงกับป้าบ้าพอๆกันเรื่องกีฬา
 ดูทุกอย่างที่ขวางหน้า
 เทสนิสป้ากับลุงจะดูกันเมื่อเฟเดอเร้อเข้ารอบ
 ถ้าตกรอบไม่ดูกันแล้ว

ตอนนี้เริ่มเข้าหน้าแข่งจักรยานกันแล้ว
 วันพุธหน้าจะขับผ่านเขตที่ป้าอยู่Worb
 พวกนักจักรยานขับจักรยานกันไวมากดูแทบไม่ทันเลย
 ตอนนี้คนกำลังคลั่งฟุตบอก์กันมากรวมทั้งป้าและลุงด้วย

jang

สงสารทีมสวิสนะคะ..แข่งกี่ครั้งๆ ก็ไม่ค่อยชนะเลย
 ได้ข่าวว่า มือเอ้ย แข้งดีๆ เค้าก็ไปเข้าสมาคมที่ประเทศอื่นๆ (ค่าอัดฉีดคงดีด้วย)

ทีแรก แจงเข้าใจว่า ทีมชาติไหนก็ต้องเล่นได้เฉพาะชาตินั้น
 แต่สามีบอกว่า ไม่ใช่เสมอไปนะ..อย่างทีมสวิส มีคนสวิสแท้ๆแค่ ไม่กี่คน นอกนั้นก็สัญชาติอื่นกัน

ถ้าสวิสรวย รวย มีเงินจ้างแข้งดีๆ มาเล่น คงจะมันส์น่าดูนะคะป้า

(แต่แจงไม่รู้ว่าจริงรึป่าวตามคำบอกเล่าของสามี)