News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

เเนะนำตัวคะ

Previous topic - Next topic

Maratee

สวัสดีค่ะทุกๆคน    ขอเเจมในเวปนี้ด้วยคนน่ะคะ
 สวัสดีคุณป้า พอล ด้วยคะ

มาราตี

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0285 ห้อง pallswiss (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

นี่นะ

ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ เว็บป้าจ๋ามีสมาชิกเพิ่มแล้วอีกหนึ่งคน ..  
 นี่นะจากอเมริกาค่ะ

miko

สวัสดีคะ คุณ มาราตี คุณ พิม  คุณ นี่นะ ยินดีที่ได้รู้จักทุกๆๆคน มิโกะ คะ

jang

มาสวัสดีคุณมาราตีด้วยคนค่ะ
 ชื่อแปลกจังค่ะ..แปลว่าวะไรคะ? ออกแขกอ่ะค่ะ  แต่เพราะดี

แจง นะคะ..ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ

ดาว

มาสวัสดีคุณมาราตีค่ะ  แล้วก็สวัสดีคุณแจง  คุณพิม  คุณนี่นะ  คุณมิโกะ (เราเจอกันที่ทู้อื่นแล้ว) และทุก ๆ ด้วยค่ะ ดาวก็เพิ่งเข้าเว็บนี้เมื่อวาน  (แต่แอบอ่านมา  3  วันแล้ว)  ชอบเว็บนี้มาก ๆ เลย  

blacktea

สวัสดี และยินที่ที่ได้รู้จักคุณมาราตี ชาดำอยู่ซูริคค่ะ  

pall

สวัสดีจ๊ะดาว
 สวัสดีจ๊ะแหนม
 สวัสดีจ๊ะนี่นะ
 สวัสดีจ๊ะมิโกะ
 สวัสดีจ๊ะแจง
 สวัสดีจ๊ะดาว
 สวัสดีจ๊ะบี
 และสวัสดีจ๊ะทุกๆคน

สวัสดีจ๊ะมาราตี
 ยินดีมากเลยที่เข้ามาอ่านเวบป้า
 มาราตีอยู่ที่ไหนจ๊ะคนแก่ก็แบบนี้ถามซอกแซกไปหมด
 ที่ถามไม่ใช่อะไรหรอกกลัวจุดใต้ตำตอ

maratee

สวัสดีค่ะ คุณป้า เเละทุกๆคน

มาราตี เป็นคนไทย 100 เปอร์เซ็นต์คะ   เรื่องชื่อมีคนทักหลายคนเเล้วเหมือนกัน ว่า ชื่อ เหมือนเเขก
 เเต่ไม่ใช่เเขกค่ะ   มาราตีเป็นคนใต้ (เมืองไทย)   เเถวบ้าน มาราตี อิสลาม เยอะ   สงสัย   ทางบ้านมารา*ึกชื่อไม่ออกตอนมาราตีเกิด  ก็เลย  ใช้ชื่อ เเขกๆ 555555555555

มาราตีอยู่ เยอรมันค่ะ   วันนี้เข้ามาทักทายเเค่นี้ก่อนน่ะคะ  เจ้าลูกชายบ่นเเล้วคะ   มาราตี สัญญากับเขาไว้ค่ะ ว่า วันนี้ถ้าอากาศดี จะพาไปปั่นจักรยาน   เจ้าตัวซนเลยดีใจใหญ่เลย เตรียมกระเป๋า ตั้งเเต่เช้าเเน่ะ   วันนี้ จะปั่นไป เมืองใกล้ๆ  ประมาณ 40 กิโลเมตร ตอนไป  เเละ อีก 40 กิโลเมตรตอนกลับ
 ถ้าไม่สลบ เสียก่อน  จะเข้ามาคุยใหม่ ตอนเย็นๆ  น่ะคะ  

ยินดีที่ได้รู้ จักป้า เเละทุกๆคนค่ะ

มาราตี

maratee

หมู่บ้านเล็กๆ ที่เราปั่น จักรยานไปเที่ยวกันเมื่อ อาทิตย์ก่อนคะ

blacktea

เข้ามาอ่านตรงนี้แล้วถึงได้รู้ว่าคุณมาราตีอยู่เยอรมัน เหอ เหอ ไม่น่าล่ะ
 ข้าน้อยขอคาราวะค่ะ ปั่นได้ไงไปกลับ 80 กิโลเมตร แค่ชาดำปั่นแค่ 2 กิโลเมตร ขากลับล่อพิซซ่าไปถาดใหญ่คนเดียว เพราะเสียพลังงานไปเยอะ
 ฝีเท้าคนละชั้นเลยค่ะ ชาดำน่ะ เดะๆ เลยถ้าเทียบกับคุณมาราตี แล้วลูกชายก็เก่งอีกด้วยแน่ะ  

maratee

เพิ่งกลับมาถึงบ้านค่ะ

เกือบสลบกลางทางเเน่ะ    ฮิๆๆๆๆๆๆๆ

80 กิโลไปกลับ ตอนไปก็ฟิตดีคะ  เเต่ตอนกลับซิ เกือบหลับกลางทางทุกทีเลยนิ

ขอตัวก่อนน่ะคะ เเล้วค่อยเจอกันใหม่คะ

Guten nacht