++สภาพอาการ ณ เมืองฟูเลอร์ตัน orange county ที่อเมริกา++

Previous topic - Next topic

นิด

เมื่อกี้รูปใหญ่ไปหน่อยหนึ่ง ก.บ.ว.เลยไม่ให้ผ่าน อิอิอิ จะโดนป้าจ๋าดีดออกไหมนี่เรา ไปย่อมาแล้ว หวังว่าคงลงได้แล้วนะค่ะ

นิด

เที่ยวนี่ลงไม่ได้ เลิกหล่ะ เหนื่อยแล้ว

black tea

คุณนิด  เหมือนชาดำเลย  ย่อรูปไม่ค่อยเป็น ลงรูปทีไร ใหญ่เกินไปทุกที อิอิ

นิด

แปลกจายเจงๆ ทำไมรูปลงไม่ได้ ย่อเล็กลงแล้วนะค่ะ

black tea

black tea

ขอตัวไปทำสวยก่อนนะคะ  เดี๋ยวมาๆ  ปล่อยให้คุณนิดบ่นคนเดียวไปก่อน

นิด

ไม่บ่นหล่ะค่ะ โวยเลยค่ะ งานนี้หนูไม่ยอมนะป้าจ๋า รูปก็ย่อแล้วยังไม่ย่อมให้ผ่านอีก งุงิ งุงิ เที่ยวนี้ลงไม่ได้ กรี๊ดดดดดดดดดดลั่นเวปป้าแน่ๆ มีข่มขู่ด้วย อิอิอิ
 ได้งะค่ะ คุณขาดำเจ้าขา แอบหนีทิ้งเราไปทำสวยได้ไง ไม่ยอมนะ

pall

หวัดดีจ้าสาวๆๆๆ
 มาบอกวาวันนี้อาการดีขึ้นหน่อยขยับคอได้แล้ว
 แต่อาการส่วนอื่นยังแย่  ปวดหัวมากจนเลือดออกจมูก
 ช่วงนี้เพลียสุดขีด  ไม่ตอ้งเป็นห่วงจ๊ะ
 หมอดูบอกว่าป้าจะอยู่ทุบถองกับลุงจนฟันปลอมหลุดหลายหน

ถ้าใครมีเรื่องอะไรดีๆเอามาลงเขียนทู้บ้างซีจ๊ะนิด
 ชาดำ  มินตรา

คิดถึงทุกคนมากจ๊ะ

นิด

ขอย้ายวิก หล่ะค่ะท่านผู้ชม เพราะน้องนี่นะเค้ามาตั้งไว้เรื่องรายงานอากาศ อีฉันดันเมาท์เพลิน เถลเถไถไปเรื่องอื่น มันช่างไม่เข้ากับบรรยากาศหัวข้อทู้เลยค่ะ

black tea

นี่คงเป็นแก้วตาดวงใจพ่อแม่เลยนะคะคุณนิด
 เลี้ยงยากไหมคะ  แล้วพ่อกับแม่เหนื่อยหืดขึ้นคอไหมคะเนี่ย
 โตแล้วก็คงจะหายเหนื่อย แต่สงสัยว่าตอนเขาเล็กๆ นี่เลี้ยงกันยังไงคะ
 เดี๋ยวน้าชาดำมาสวิส  เรานัดเจอกันนะลูกนะ  ไปล่องเรือกันดีไหม
 คุณผู้ชายมีเรือจอดไว้ที่ต้นๆ ทะเลสาปซูริคค่ะ จำชื่อเมืองไม่ได้อีกแล้ว  ฮือๆ
 เดี๋ยวเราไปปิคนิคกันโน๊ะ  จุบๆ ด้วยค่ะ

pall

ลืมสวัสดีนี่นะ
 อากาศที่ Bern วันนี้แดดดีมากเลย  พรุ่งนี้พยากรณ์อากาศ
 บอกว่าอุณภูมิประมาณ 12 องศา

ป้าพร Stockholm

สวัสดี สาวๆทุกท่านจ๊ะ

น้องชาดำ  ป้าพรจะตามไปนั่งเรือ ที่ทะเลสาปด้วยคน  ได้ป่าวจ๊ะ
 น้องชาดำ บอกอยู่เมืองไทย เหงา ได้อย่างไร   เมืองไทยหนะ เมืองสวรรค์ บนดิน ชัดๆ  เห็นป่าว พวกฝรั่งมังค่า  คนไหน ถ้าได้ไปเที่ยวเมืองไทยมา  หละก้อ คุย ฟุ้งไป  สามบ้านแปดบ้าน   อิ อิ

ป้าพรก็เห็นด้วยกับน้องชาดำ   อยู่เมืองไหน ก็ได้ ขอให้มี คน รักและเอาใจใส่ ห่วงใยเรา จากใจจริง  ก็มีความสุขได้  ทุกที เหมือนกันหน้อ
 ป้าพร มาแอบฟัง น้องนิด  กับ น้องชาดำ    เหมือนกับ มาลี สอนน้อง อิ อิ  คุยกันน่ารักดี  หนุงหนิง จุ้งจิ้ง   แล้วป้าพรจะ   ยกเชี่ยนหมากมานอนฟัง อยู่ ข้างๆ หนะจ๊ะ  อิ อิ

black tea

ป้าพรคะ.....มาสวิสเมื่อไหร่พักที่บ้านคุณผู้ชายก็ได้นะคะ ยินดีร้อนรับเจ้าค่ะ
 ชาดำก็ไม่เคยเป็นอาการแบบนี้นะคะป้า ที่ประมาณเหงาๆ แบบนี้น่ะ  
 อาจจะเป็นเพราะเมื่อก่อนอายุยังมากอยู่ เพื่อนฝูงเฮฮาปาร์ตี้ เดี๋ยวนี้หัวหายไปมีปั๋วกันหมด  
 ทีนี้พอเราจะเรียกมาดูตัวหน่อย พวกก็ไม่มีเวลาเจียดมาให้เรา  ความเหงาก็เลยมาเยือนบ่อยๆ  
 จริงนะคะป้า....เมื่อก่อนไม่เคยสนใจใยดีอยากจะมีใครหรอก  แต่พอมาบัดนี้ซึ้งเลยค่ะ  ว่าเราก็ต้องเป็นไปตามกฏแห่งกรรม อุ๊ย กฏธรรมชาติ
 ป้าเอาหมากกับพลูเปล่าจ๊ะ เดี๋ยวฝากไปให้ หุหุหุ

นิด

กร๊ากกก คุณชาดำจ๋า ทำไม ทำไม ถึงยอมรับว่าอายุเยอะ ไม่ดีนะ อย่างไง้อย่างไง เราก็ยังสาวววววววววอยู่  
 อย่างป้าพร นอกจากหมากพลูแล้วต้องมีแถมด้วย ?