News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

***แจ้งข่าวป้าจ๋า***

Previous topic - Next topic

แม่น้องติ๊ดตี่

หายเร็ว ๆ นะคะป้า คิดถึงป้ามาก ๆ คะ

แจง

เอาน้ำชามาเยี่ยมป้าค่ะ...........ดื่มน้ำชาจะได้อบอุ่นร่างกายและหายไวๆค่ะ...............

แม่ลูกสอง..........

ขอให้ป้าหายเร็ว ๆ นะคะ................คุณนิคคะ............ช่วยฝากบอกป้าด้วยนะคะว่า...............ให้ป้าตรวจเช็คตรงศรีษะให้ละเอียดนะคะ..........แม่ลูกสองเคยมีบทเรียนที่แสนเจ็บปวดเกิดขึ้นมาแล้วกับน้องชายคนเล็กที่เพิ่งจะเสียไปเมื่อปีที่แล้ว  เหตุเกิดจากขับรถมอไซด์ไปชนท้ายรถบัสที่จอดอยู่ทำให้รถล้มหัวฟาดพื้น  นอนดูอาการที่โรงบาลคืนหนึ่งหมอบอกว่าปรกติให้กลับบ้านได้จากนั้นประมาณ  4 - 5 ปีให้หลัง....อาการออกคือปวดหัวบ่อย ๆ ก้ยังไม่ฉงนใจคิดว่าเครียดจากงาน  และต่อมาตาพล่าเป็นครั้งคราว..................ก็คิดว่าแดดจ้าไป  สุดท้ายอาการขั้นสุดท้ายออก.............ปากเบี้ยว   ตามองไม่เห็นระบบควบคุมทำงานไม่ได้............ส่งเข้าโรงบาลหมอบอกเป็นเนื้องอก...........ส่งเข้า .........ม. อ . หาดใหญ่............หมอเข้าคลื่นแม่เหล็กถึงเห็นว่าเป็นถุงขนาดใหญ่มากทับเส้นประสาทตาอยู่และก็เป็นรอยเลือดที่แห้งกรังและมีเนื้อใหม่ขึ้นมาแทน............เสี่ยงต่อการผ่าตัด..................สุดท้ายฉายแสง...............แต่ก็อยู่ได้ไม่นาน..................ที่พูดมานี่ไม่ได้ให้ป้าคิดมากแต่อยากให้คิดถึงตรงจุดนี้ด้วยเพราะเป็นบทเรียนให้กับครอบครัวแม่ลูกสองมาแล้วเท่านั้นเองนะคะ.........................

เอาดอกไม้มาเยี่ยมจ้า..................

turtlebean

ป้าจ๋า ขอให้หายๆนะพ้วงงๆ เจ็บนะคะ ร่างกายเราจะรักษา แต่พอเราแก่ตัวลง จะช้ากว่าตอนเราสาวๆๆคะ แต่เราก็มีเวลาแล้วล่ะ ก็ใจเย็นๆ
 ไม่นานเกินรอ ก็หายคะ เคยกระโดดเชือก หัวเข่าสะเดาะ ใช้เวลานานมากกว่าจะเดินได้เหมือนเดิม แต่ก็เดินเหมือนเดิมแล้ว เพราะเวลาคะ
 ให้น้องๆๆเข้ามาปั่นกะทู้สักพักนะคะ ป้าพักผ่อนล่ะ  

เจี๊ยบ

ขอให้ป้าหายไวๆนะคะ  ไม่เคยเข้ามาคุยที่นี่หรอกค่ะป้า.....ได้แต่มาอ่านเรื่องที่ป้าเขียน...ชอบค่ะ...ทราบข่าวจากหนูแจงค่ะ   หายไวๆนะคะจะได้กลับมาเขียนให้อ่านกันอีกค่ะ

วนาลี

ขอให้ป้าพร หายเร็วๆ นะค่ะ  

pall

ขอขอบคุณมากกับกำลังใจและน้ำใจที่ทุกคนได้มอบให้แก่ป้าจ๊ะ

ไม่ตอ้งเป็นห่วงจ๊ะอาการทุเลาขึ้นมากแล้ว
 แต่ยังปวดหัวอยู่และปวดหลังมากเพราะแรงกระแทกอย่างแรง
 ของหัวโซฟา  โชคดีที่ไม่โดนกระดูกหลัง  ขณะที่เขียนนี่
 เจ็บหลังมากเพราะยังนั่งมากไม่ได้

วันพฤหัสหมอจะตัดไหมออกให้แล้ว  คงจะตรวจร่างกายอีกครั้ง
 แล้วจะมาเขียนเล่าให้ฟังว่าเป็นอย่างไร  

ขอขอบคุณในน้ำใจทีทุกคนมอบให้ป้าอีกครั้งจ๊ะ

รัก
 pall

nut

ขอให้ป้่าดีขึ้นหายวันหายคืนนะค่ะ แล้วกล้บมาใหัสาระความรุ้ใน website คนดีพระค้มครองค่ะ

นิด

ดีใจ ที่ป้าค่อยยังชั่วขึ้น แต่อย่างไงก้อย่าพึ่งมานั่งหน้าคอม นานๆ พึ่งดีขึ้น จะทรุดไปอีก รู้ว่าป้าห่วงเวป ไม่อยากให้เงียบเชียบแบบนี้ แต่อย่างไง ห่วงสุขภาพก่อน ยังมีพี่ๆน้องๆอีกหลายคน ที่มีน้ำใจ เข้ามาสร้างสีสรรให้เวปนี้ไม่เงียบไปเสียที่เดียวนะค่ะป้า  ดูแลตัวเองและลุงด้วยค่ะด้วยค่ะ

nita,

มาเยี่ยมป้าค่ะขอให้หายเร็วๆนะคะ

อิงอิง

แวะมาเยี่ยมป้าPall ด้วยคนค่ะ ขออาราธนาคุณพระศรีรัตนตรัยและสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายจงดลบันดาลป้า หายไวๆค่ะ............อย่าได้มีอุบัติเหตุหรือโรคภัยร้ายใดๆแผ้วพานป้าอีกค่ะ...........สาธุ......

พักใจ

แวะมาเยี่ยมป้าค่ะ..เห็นแจงบอกว่าป้าประสบอุบัติเหตุ..ป้าต้องพักผ่อนเยอะๆๆนะค่ะขอให้หายเร็วๆๆค่ะ

แจง

ป้าคะ วันนี้แจงทำ Raclette (ขออภัยถ้าเขียนผิด).....ทานกันกับเจ้าของบ้านค่ะ...............หวังว่าซักเราแจงคงมีโอกาส ย่างชีสให้ป้าทานนะคะ...

ขนาดยังไม่ค่อยแข็งแรง ยังต้องไปตอบคำถามแจงเลยง่ะ.......ขออภัยป้าอย่างสูงค่ะ

pall

ขอขอบคุณทุกๆคนที่เข้ามาให้กำลังใจป้าจ๊ะ
 พรุ่งนี้จะไปหาหมอเพื่อไปตัดไหมที่หมอเขาเย็บไว้

ยังมีอาการปวดหัวมากอยู่  อาการขัดยอกเบาไปมากเเล้ว
  อย่างทีเเม่ลูกสองบอก  ป้ากำลังรอการทำประกันใหม่เพราะ
 ทำแบบฟรังซีสสูงไปหน่อย  การไปหาหมอเองเที่ยวนี้
 ต้องจ่ายเองหมดประกันไม่จ่าย  

ป้ากำลังทำเรื่องขอลดลงให้เหลือ 300 ซึ่งทำไว้1500

การไปหาหมอเพื่อเอ็กเรย์นั้นถ้าประกันไม่จ่ายอ๊วกแตกมาก
 ราคาเเพงมาก  รู้สึกว่าตาพร่าเป็นบางครั้ง
 นี่ยังไม่รู้เลยว่าจะเข้ามาเขียนได้นานแค่ไหน
 เพราะต้องใช้สายตามากและหลังยังเจ็บอยู่

ขอขอบคุณทุกๆคนอีกครั้งจ๊ะ

ป้อม

สมาชิก สอนอ ตำแหน่ง พนักงานทำฟามสะอาด เข้ามาอวยพรด้วยก๊ะ :D พักผ่อนเยอะๆนะค่ะ ป้าจ๋าา :D